Thành phần: Paracetamol: 500 mg, Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tá dược gồm: Đường trắng, Acid citric, natri bicarbonat,  natri carbonat, natri saccharin, Kali hydrocarbonat, aspartam, natri benzoat, HPMC, tween 80, orange oil, dầu parafin.

liên hệ mua hàng

Chỉ định: Giảm đau, hạ sốt.

Liều dùng: Người lớn: 1-2 viên/ lần, ngày 3 lần. Trẻ em: 60 mg/ Dùng theo chỉ dẫn của thày thuốc.

Cách dùng: Hoà tan viên thuốc trong nước chín ( khoảng 200 ml) đến khi tan hoàn toàn. Các lần dùng thuốc nên cách nhau ít nhất 4 h. Với người suy thận nặng (hệ số thanh thải creatinin < 10 ml/ phút) khoảng cách giữa các lần dùng thuốc ít nhất phải là 8 h.

Chống chỉ định: Quá mẫn với Paracetamol, suy chức năng gan.

Tác dụng không mong muốn: Có thể (ít gặp) gây dị ứng phát ban ngoài da với hồng ban hoặc mề đay. Hiếm khi giảm tiểu cầu.

Ghi chú: Thông báo cho bác sỹ tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Hạn dùng: 24 tháng kể từ ngày sản xuất. Nếu thấy viên thuốc bị bở, bị mốc hoặc biến màu thì phải ngừng dùng thuốc và báo cho nhà sản xuất biết.

Tiêu chuẩn áp dụng: TCCS.

Dạng bào chế: Viên nén sủi bọt.

Bảo quản: Nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh sáng.

Đóng gói: Hộp 4 vỉ x 4 viên nén sủi

gửi bình luận